HỘI THI “RUNG CHUÔNG VÀNG” CẤP TRƯỜNG NĂM HỌC 2022- 2023
HỘI THI
🎀“RUNG CHUÔNG VÀNG” CẤP TRƯỜNG NĂM HỌC 2022- 2023🎀
📌Thực hiện kế hoạch số 144/PGD&ĐT ngày 02 tháng 03năm 2023 của Phòng Giáo dục và Đào tạo Quảng Yên về việc tổ chức Hội thi “Rung chuông vàng” bậc học mầm non cấp thị xã năm học 2022 - 2023;
📌Thực hiện Kế hoạch thực hiện nhiệm vụ năm học; Kế hoạch tổ chức Chuyên đề, Hội thi năm học 2022- 2023,
👉Sáng ngày 30/3/2023 Trường Mầm non Hiệp Hòa đã tổ chức Hội thi “Rung chuông vàng” cấp trường năm học 2022- 2023 với sự tham gia của 80 Bé đến đại diện cho 05 lớp mẫu giáo 5 tuổi của nhà trường.
📍Đến dự và động viên Hội thi nhà trường vinh dự được đón đồng chí Nguyễn Thị Huệ chuyên viên PGD và Đào tạo thị xã Quảng Yên. Đồng chí Nguyễn Ngọc Tuân Trường Ban đại diện cha mẹ học sinh nhà trường cùng toàn thể các đồng chí là trưởng; Phó Ban đại diện cha mẹ học sinh các lớp.
✔️ Hội thi “Rung chuông vàng” là sân chơi lành mạnh cho trẻ 5 tuổi, giúp trẻ thể hiện tài năng, trí tuệ, đồng thời tạo cơ hội giúp trẻ rèn luyện kỹ năng, rèn luyện kiến thức, xử lý tình huống, tạo điều kiện để trẻ giao lưu, học hỏi, chia sẻ kinh nghiệm trong học tập, cũng như trong cuộc sống, góp phần giáo dục toàn diện cho trẻ. Thông qua Hội thi góp phần nâng cao hiệu quả công tác tuyên truyền, phối kết hợp giữa gia đình nhà trường và xã hội trong quá trình chăm sóc giáo dục trẻ Mầm non, tạo điều kiện tốt nhất cho trẻ sẵn sàng bước vào lớp 1 tiểu học. Hội thi thực sự là ngày hội giao lưu tạo không khí vui vẻ, cảm giác thoải mái cho trẻ; đồng thời phát triển tính nhanh nhẹn, sự tập trung, chú ý lắng nghe, mạnh dạn giao lưu và tham gia trả lời các câu hỏi một cách tự tin.
📍 Trải qua ba phần thi, vượt qua 80 thí sinh Bé Đinh Thị Hà Vy Lớp Mẫu giáo 5 tuổi A đã xuất sắc giành giải nhất Hội thi.
📍 02 Giải nhì thuộc về Bé Phạm Tuấn Anh lớp 5 tuổi C; Bé Nguyễn Ngọc Thảo An lớp Mẫu giáo 5 tuổi B.
📍03 giải ba thuộc về các Bé Vũ Minh Nguyên lớp Mẫu giáo 5 tuổi B; Nguyễn Thị Thanh Tâm lớp Mẫu giáo 5 tuổi B và Bé Đinh Khánh Ngọc lớp Mẫu giáo 5 tuổi C.
✔️ Sự thành công của Hội thi đã để lại nhiều ấn tượng đẹp trong lòng các Bé, các cô; các bậc phụ huynh và các vị đại biểu.
🎀 Nhà trường xin trân trọng cảm ơn sự quan tâm của các vị đại biểu; các bậc phụ huynh. Sự nhiệt tình trách nhiệm của các cô giáo; sự nỗ lực cố gắng của 80 Bé tham gia Hội thi và sự cổ vũ nhiệt tình của các Bé là cổ động viên đã góp phần làm nên thành công của Hội thi.
🎀 Xin được kính chúc các vị đại biểu, các bậc phụ huynh, các cô giáo luôn mạnh khỏe, hạnh phúc. Chúc các Bé yêu thật nhiều sức khoẻ, chăm ngoan, học giỏi.
👉👉👉 Sau đây là một số hình ảnh tại Hội thi.
Công tác chuẩn bị cho Hội thi
![](/Store/News/1/11111 Anh MN Hiep Hoa/background-1-202303310937.png)
Một số tiết mục văn nghệ chào mừng
![](/Store/News/1/11111 Anh MN Hiep Hoa/background-2-202303310938.png)
![](/Store/News/1/11111 Anh MN Hiep Hoa/background-3-202303310938.png)
![](/Store/News/1/11111 Anh MN Hiep Hoa/background-4-202303310938.png)
![](/Store/News/1/11111 Anh MN Hiep Hoa/background-7-202303310939.png)
Đ.c Phạm Thị Thanh Vân - Hiệu trưởng nhà trường tặng quà cho đội văn nghệ !
![](/Store/News/1/11111 Anh MN Hiep Hoa/background-5-202303310938.png)
Đ.c Nguyễn Thị Huệ - Chuyên viên PGD về dự Hội thi và tặng hoa chúc mừng nhà trường!
![](/Store/News/1/11111 Anh MN Hiep Hoa/background-8-202303310939.png)
Đ.c Phương - phó hiệu trưởng trường MN Yên Giang đến dự và tặng hoa chúc mừng Hội thi!
![](/Store/News/1/11111 Anh MN Hiep Hoa/background-6-202303310939.png)
Ông: Nguyễn Ngọc Tuân - Trưởng ban đại diện Cha mẹ học sinh nhà trường đến dự và tặng hoa chúc mừng Hội thi!
![](/Store/News/1/11111 Anh MN Hiep Hoa/background-13-202303310941.png)
Trẻ tham gia thi
![](/Store/News/1/11111 Anh MN Hiep Hoa/background-9-202303310940.png)
![](/Store/News/1/11111 Anh MN Hiep Hoa/background-10-202303310940.png)
Các bé nhận chứng nhận đã tham gia Hội thi Rung chuông vàng
![](/Store/News/1/11111 Anh MN Hiep Hoa/background-12-202303310940.png)
![](/Store/News/1/11111 Anh MN Hiep Hoa/background-14-202303310941.png)
Ban giám hiệu và Cô giáo chủ nhiệm chụp ảnh kỷ niệm cùng 3 bạn đạt Giải Ba trong hội thi!
![](/Store/News/1/11111 Anh MN Hiep Hoa/background-15-202303310941.png)
Ban giám hiệu, Trưởng ban đại diện cha mẹ học sinh và Cô giáo chủ nhiệm chụp ảnh kỷ niệm cùng 2 bạn đạt Giải Nhì trong hội thi!
![](/Store/News/1/11111 Anh MN Hiep Hoa/background-16-202303310941.png)
Bé Hà Vy - Quán quân rung chuông vàng !
![](/Store/News/1/11111 Anh MN Hiep Hoa/background-17-202303310941.png)
Đ.c Hiệu trưởng và đ.c chuyên viên PGD tặng Hoa, quà, giấy khen cho bé Hà Vy!
![](/Store/News/1/11111 Anh MN Hiep Hoa/background-18-202303310942.png)
Ban giám hiệu, ban đại diện cha mẹ học sinh, đại biểu khách mời, cô giáo chủ nhiệm chụp ảnh kỉ niệm cùng bé Hà Vy !